ผมไม่นับถือศาสนาใดเป็นหลัก

คือผมไม่นับถือศาสนาใดเป็นหลักเป็นคนไร้ศาสนาครูบอกผมว่าอย่ามาบอกนะว่าตัวเองไม่มีศาสนาเองเกิดจากกระบอกไม้ไผ่หรองงผมไม่มีศาสนาผมต้องเกิดจากกระบอกไม้ไผ่หรอ ผมไม่นับถือศาสใดเป็นหลัก จะเข้าวัดก็ได้ จะไปโบสต์ก็ได้ จะละหมาดก็ได้แต่ย่าผมบอกผมเนรคุณศาสนาเนรคุณเรื่องไรหรอคับ
แสดงความคิดเห็น
Preview