แฟนผมงี่เง่าเอาแต่ใจมากบอกเลิกตลอดเวลาตอนทะเลาะพูดอะไรนิดหน่อยไม่พอใจก็บอกเลิกผมควรทำไงดี

ตามที่ตั้งคำถามเลยครับ แฟนผมงี่เง่าเอาแต่ใจมากจนเกินไปตอนนี้ผมสุดมากๆแล้วทะเลาะนิดหน่อยก้บอกเลิกผมพูดอะไรรู้สึกไม่พอใจก็ชวนทะเลาะบอกเลิก ณ ตอนนี้ผมสุดแล้วครับแทบไม่รู้สึกอะไรแล้ว พอผมเงียบผมไม่ง้อเขาก็หาว่าผมเปลี่ยนไปเขาก็หาว่าไม่สนใจ ผมก็รู้น้ะว่าเขาอยากอยู่เหนือผม ผมก็ยอมให้เหนือเวลาทะเลาะผมง้อตลอดผมใจเย็นไม่เคยด่าว่าทอ แต่เขากลับกันตรงข้ามด่าสารพัด บอกว่าจะหาผัวใหม่หาได้ดีกว่านี้เย้อะ ผมก็ไม่อะไรแล้วตอนนี้ ช่วงแรกผมรับไม่ได้เลยได้แต่ร้องไห้ ตอนนี้ผมชินชาเขาอยากพูดอะไรก็พุดผมไม่ง้อผมเงียบบล็อกเฟซผมก็ไม่ตามพอผมไม่ตามไม่ง้อ เขาก็ว่าผมไม่รู้สึกอะไรใช่ผมไม่รู้สึกอะไรแล้วตอนนี้ แต่ประเด็นคือทางบ้านรู้จักกัน ครอบครัวรู้กันทั้งสองฝ่ายแค่เวลาทะเลาะผมไม่เคยบอกครอบครัวผมว่าทะเลาะว่าเขาด่าผมแต่เขากลับด่าผมต่อหน้าพ่อหน้าแม่เขาผมบอกดีๆเขากลับว่าอย่ามาสอนกู เขาบอกตลอกเวลาไม่พอใจบอกเลิกตลอด บล็อกเฟซตลอดผมว่าผมควรทำยังไงครับถ้าเจอแบบนี้ทุกววันนี้สุดจะทนเหมือนกันสำหรับผมน้ะอยากไปแต่ไม่อยากเลิกเขางอลอะไรด่าอะไรผมเฉยๆมากตอนนี้ผมมองว่าเขาบ้าเป็นโรคจิตชนิดนึงด้วยซ้ำ พอผมขำผมยิ้มที่เวลาเขาด่า เขาก็หาว่าผมเล่นมากหรอ ตลกมากใช่ไหม ไม่รู้สึกอะไรเลยนิ้ ทำไมเขาถึงเป็นแบบนี้ผมงงมากผมเบื่อเบื่อที่ต้องเจออะไรแบบนี้ถามว่ารักไหมรักนะ แต่ไม่รู้สึกอะไรเลยที่เขาบอกเลิกเขาหาย พอไม่ตามก็บอกตามที่ผมบอกไป ผมก้บอกนะว่าทำไมไม่พูดกันดีๆคุยกันดีๆก้ได้มันไม่ได้มีอะไรเลย เขาก็บอกว่าได้แค่นี้ ไม่ต้องยิ้มมาสอนกู ผมทำยังไงดีหมดหนทางแล้วจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่