สงสัยเกี่ยวกับการแคสจากโทรศัพท์ไปจอทีวี

อุปกรณ์ที่ใช้
โทรศัพท์ vivo v7 อายุ 3 ปี
ทีวี sony X8500E อายุ 3 ปี
เน็ท Fiber Optic TOT
ดูหนังออนไลน์จากเวปด้วยโทรศัพท์แล้วแคสขึ้นจอทีวี จากนั้นที่โทรศัพท์ก็ออกจากเวปดูหนัง ใช้รีโมททีวีควบคุมเดินหน้า ถอยหลังหรือหยุดชั่วคราวได้  ดูหนังได้ดีไม่มีปัญหา แต่ที่เจอคือเมื่อจบเรื่องแรกก็เข้าเวปเลือกหนังเรื่องใหม่ จะไม่สามารถแคสขึ้นทีวีได้ เกิดจากอะไรและมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยครับ  ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview