+++ ระยะเวลา 4 เดือน เปลี่ยนมอเตอร์ปั๊มติ๊ก2ตัว แล้วครับ +++

โตโยต้าวีออส ปี 2009 เติมแต่โซฮอลล์95 ตลอด เปลี่ยนปั๊มติ๊กกับอู่ ให้อู่สั่งปั๊มติ๊กของเดนโซ่มาให้ ตัวนึงพันกว่าบาท ใหม่แกะกล่อง

เราก็นั่งดูเค้าเปลี่ยนให้อยู่ เห็นอยู่ว่าเป็นของใหม่แน่ๆ แล้วก็รู้จักกับช่างด้วย 

เมื่อวานดับกลางทางเลยครับ วันนี้เลยเรียกรถยก เปลี่ยนศูนย์ดีกว่า แปดพันบาทกว่าบาทครับ เฉพาะตัวมอเตอร์ รับประกัน1ปี

ตอนนี้มานั่งสงสัยอยู่ว่า มันเกิดอะไรขึ้น มีอะไรที่ทำให้ปั๊มติ๊กเสีย2ตัวในระยะเวลา4เดือน 

ใครเคยเจอเหตุการณ์แบบผมบ้างครับ ปั๊มติ๊กร้านอะไหล่ ใช้ได้2เดือนเสีย  ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview