รบกวนผู้รู้แนะนำ พอดีอยากเปิด market นำเข้าจากอังกฤษอาหาร เครื่องดื่ม ของใช้ทุกอย่าง ต้องทำยังไงบ้างครับ?

กระทู้คำถาม

คือ ผมอยากจะเปิด market ขายพวก อาหาร,เครื่องดื่ม,อุปโภค,บริโภค นำเข้าจากอังกฤษ ตามภาพที่แทรกไว้
พี่ๆน้องๆ ท่านไหนพอจะมีความรู้ ด้านการนำเข้าและขนส่งสินค้าจากอังกฤษบ้าง ?
เราจะสามารถหาสินค้าที่ต้องการจากที่ไหนได้บ้าง ?
วิธีการนำเข้าควรเริ่มจากไหนก่อนครับ ?

------------อาจจะพิมพ์ งง สัก หน่อยนะครับ--------------    ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับพี่ๆ ที่ให้คำแนะนำ นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่