ทำไมBTSรถไฟฟ้าสายสีทองมาแค่สุดสายที่สถานีสนง.เขตคลองสานทำไมไม่ทำรางหรือเข้าไปที่ม.ราชภัฎบ้านสมเด็จเจ้าพระยา เลยนะครับ

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ
คือเมื่อวานไปใช้ลองมาครับ ตอนนี้ก็เปิดใช้  รถไฟฟ้าสายสีทอง ช่วง  สถานีกรุงธนบุรี ที่เชื่อมต่อกับรถไฟฟ้า BTS สายสีลม แล้ววิ่งไปตามแนวถ.เจริญนคร ผ่านศูนย์การค้าไอคอนสยาม สำนักงานเขตคลองสาน ( โรงพยาบาลตากสิน) สิ้นสุดเพียงแค่นี้ 3 สถานีเอง......
คือผมก็สงสัย.............  ว่าแต่ทำไมเค้าไม่ทำถึงเข้าไปที่  ม.ราชภัฎบ้านสมเด็จเจ้าพระยา  หรือ ม.ราชภัฎธนบุรี    ไปเลยที่เดียวละครับ เพราะมีผู้คนโดย

เฉพาะนักศึกษาของ ทั้ง 2 สถาบันนี้เยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ที่ไปเรียนในแต่ละวัน นี้ยังไม่รวม Big C ที่อยู่ใกล้ๆๆอีก    และที่สำคัณ ถ้าสร้างผ่านออกไปอีกจะ หน่วยงานราชการของพวก ทหารเรือที่ผมเคยนั่งรถเมล์ สาย 57 อีก  เพราะแถวๆก็มี คนอยู่เยอะมากๆๆๆๆ ดีไม่ดี อาจจะทำรางไปถึง โรงพยาบาล ศิริราช เลยก็ได้นะครับ     ขอบคุณมากๆๆ ครับ....
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่