รูปปั้นช้าง ฮิปโป ตั้งตกแต่งสวนได้ไหมคะ มีข้อห้ามอะไรไหม

รบกวนสอบถามค่ะ พอดีได้ตุ๊กตาปูนปั้นมา รูปช้าง กับฮิปโป จะเอามาทาสีแต่งสวน แต่โดนทักว่า เอาช้างมาวางจะเหมือนศาลเจ้าหรือเปล่า เลยชะงักไป
เลยรบกวนขอความรู้หน่อยค่ะ

ตุ๊กตารูปประมาณนี้ จะเอามาทาสีชมพู ฟ้า เหลือง อะไรแบบนี้อะค่ะ
ถ้าวางได้ มีข้อห้ามอะไรไหมคะ เช่น ช้างห้ามหันหน้าไปทางประตู อะไรแบบนี้อะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่