สอบถามเรื่อง Michelin Star ครับ

1. ในกรณีที่ร้านอาหารจากต่างประเทศได้ดาว พอมาเปิดสาขาที่ไทย สาขาที่ไทยก็จะไม่ได้ดาวนั้นตามมาด้วย ผมเข้าใจถูกไหมครับ 
พอดีเห็นหลายร้านในไทย มักจะยกคำโปรโมทว่าได้ดาวมาใช้อยู่หลายร้าน (แต่เค้าก้ไม่ได้บอกตรงๆนะ ว่าที่ไทยได้ดาว) 
2. บางร้านก็จะยกมาว่า หัวหน้าเชฟเคยทำที่ร้านที่ได้ดาว อันนี้ดาวก็ไม่ได้อยู่กับเชฟ ใช่ไหมครับ 
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่