อาการแปลกๆ ที่กระทบชีวิตสุดๆ

สวัสดีค่ะ ก็หนูคิดจะมาพิมพ์นานแล้วนะคะ แต่พิมพ์ยังไงก็ไม่หมดสักทีแล้วก็ขี้เกียจพิมพ์ต่อ แต่ตอนนี้อยากทราบมากเลยค่ะ ก็อาการของหนูมันมีมาตั้งแต่จำความได้เลยนะคะ เวลาที่หนูรู้สึกตัว เหมือนรู้ตัวว่าตัวเองมีความรู้สึกแบบนี้ ซึ่งความรู้สึกนี้คือการที่หนูอ่ะค่ะ จะเหมือนหายใจไม่ออก แน่นๆ แล้วยิ่งเวลาวิตกกังวลนี้เหมือนจะตายอ่ะค่ะ หายใจยังไงก็ไม่หายเหนื่อย แต่ไม่เหนื่อยหอบนะคะ นี้คืออาการที่1ค่ะ อาการที่สองคือมันจะมีอยู่ช่วยนึงที่ทุกๆครั้งที่หนูทำอะไร หนูต้องหายใจฮึบ1รอบแล้วนับ1-10เร็วๆ หนูไม่อยากที่จะทำมันเลยค่ะ แต่ก็ต้องทำเพราะถ้าไม่ทันมันจะมีอาการเหมือนข้อที่1ที่หนักมากๆๆ แต่ถึงทำมันก็เป็นนะคะแค่ไม่หนักเท่า อ้อออ ตอนเด็กๆเคยเป็นคาวาซากินะคะ ไม่รู้เกี่ยวเปล่า เข้าอาการที่3กันค่ะ ก็คือเวลาหนูเห็นอะไรที่เป็นแหลมๆมุมๆ หรืออะไรที่มันเป็นรูหรือยุบลงไป เช่นขอบกระดาษ ขอบฟิวเจอร์บอร์ด ฝาปากกา หนูต้องเอามือไปจับๆ ไม่งั้นมันจะคั่นเนื้อคั่นตัว คืออยู่แทบไม่ได้อ่ะค่ะ มันแย่มากกก เข้าอาการที่4กันค่ะ ก็คืออันนี้อธิบายยากค่ะ อาจจะไม่เข้าใจกันคือมันเหมือนตัวหนูลอยขึ้นข้างบน แต่ขึ้นแต่วิญญาณนะคะ ตัวไม่ได้ไป แต่ก่อนเป็นหนักมากๆจนร้องไห้ แต่ตอนนี้ไม่ค่อนเป็น เหมือนมันจะมีอะไรค่อยๆไล่จากเท้าขึ้นหัว มันแปลกๆอธิบายไม่ได้อ่ะค่ะ คือหนูหนักใจมาก มีใครพอจะให้คำตอบได้ไหมคะ ว่าหนูเป็นอะไร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่