อึดอัดใจกับพี่สาวตัวเอง ทำไงดีคะ?

คือขอเล่าก่อนว่าหลังจากเราไม่ได้เรียนหนังสือเราก็ช่วยแม่ทำงานไปเรื่อยๆจนอยู่มาวันนึงเราได้มาทำงานกับพี่สาวแท้ๆของเรา เราเลยย้ายมาอยู่กับพี่สาวที่บ้านของเขากับสามีเขา เรามาอยู่ที่นี่เป็นเวลาประมาณเกือบจะ4เดือนแล้ว ***เข้าเรื่องเลยค่ะ***
คือพี่สาวเราชอบมาหงุดหงิดใส่เราอยู่บ่อยครั้งพูดว่าเราไม่ทำอะไรวันๆแต่ทั้งที่จริงเราก็ทำหน้าที่ในส่วนของเราอย่างเช่น เราก็ล้างจาน กวาดบ้าน ใส่น้ำตู้เย็น หุงข้าว ช่วยเตรียมของทำกับข้าว เราก็คิดว่าเราก็ช่วยได้เท่าที่ช่วยเพราะเราอาศัยอยู่บ้านเขาถึงจะเป็นพี่น้องแท้ๆก็เถอะ เราคิดว่าเราก็ไม่เคยบกพร่องในหน้าที่ แต่ทำไมเขาชอบมาหงุดหงิดใส่เราว่าเราอยู่บ่อยครั้งเราก็อึดอัดอยากจะโทรหาแม่เล่าให้แม่ฟังว่าเราต้องเจออะไรบ้างแต่ก็พูดไม่ได้น้ำท่วมปาก แต่บางครั้งถ้าดีก็ดีใจหาย 
เราอึดอัดสุดๆเราอยากกลับบ้านจะแย่แล้ว แต่เราก็ทำได้แค่อยู่เงียบๆในที่ของเรา เราไม่กล้ามีปากมีเสียงอะไร เราไม่กล้าเล่าให้แม่ฟังกลัวแม่ไม่สบายใจกลัวว่าเราจะต้องทะเลาะกับพี่สาวอีกเราพยายามที่สุดแล้ว
#เราควรทำยังไงดีคะทุกคนตอนนี้เราเป็นทุกข์มาก
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
เป็นลูกจ้างรายวันค่ะ
เราทำงานอยู่กับเขาอาศัยบ้านเขาอยู่
เราไม่กล้าจะพูดอะไรจริงๆเขาพูดอะไรนิดหน่อยเราก็ไปแอบร้องไห้แล้วค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่