เปลี่ยนเบอร์ใช้แอพเป๋าตังไม่ได้ เข้า G wallet ไม่ได้ ธนาคารกรุงไทย

พอดีผมเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์มือถือ (ซึ่งเบอร์เดิมที่ทำการลงทะเบียนโครงการเราเที่ยวด้วยกันและแอพเป๋าตังได้ปิดใช้บริการไปแล้ว) เวลา Login เข้าใช้งานแอพพลิเคชั่นเป๋าตังเข้า G Wallet ไม่ได้เนื่องจากระบบจะส่ง OTP ไปยังเบอร์เดิม ผมได้ใช้เจ้าหน้าของธนาคารกรุงไทยอัพเดทข้อมูลให้ที่ธนาคารสาขาใกล้บ้านแล้วก็ยังไม่สามารถแก้ไขปัญหาได้ ลบแอพแล้วก็ลงใหม่ตามเจ้าหน้าที่บอกก็แก้ไม่ได้ คอลเซ็นเตอร์ก็ติดต่อไม่ได้ พอดีทำการจองโครงการเราเที่ยวด้วยกันแล้วไม่สามารถใช้งานได้ เดือดร้อนจริง ๆ ใครพอรู้วิธีแก้ปัญหาช่วยแนะนำหน่อยครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview