ที่อยุธยา สามารถฝึกงานเกี่ยวกับคอมได้ที่ไหนบ้างครับ?

คือทางวิทยาลัยแผนกผมเขาให้เด็กออกฝึกงาน ประเด็นคือเขาให้หาที่ฝึกเองเนี่ยแหละ แถมตอนผมไปถามครูที่ปรึกษาว่าถ้าหาไม่ได้จริง ๆ เขาจะช่วยยัดไปที่บริษัทหรือหาให้ไหม ซึ่งเขาก็ตอบว่าไม่
          ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเขาพูดจริงรึเปล่า แต่ถ้าจริงก็ถือว่าไม่ดีแล้วล่ะ เพราะผมยังหาที่ฝึกไม่ได้เลย ไม่มีที่ฝึกเท่ากับว่าไม่ผ่าน ไม่ผ่านเท่ากับเรียนซ้ำ ต้องส่งใบกรอกสถานที่ที่เราจะฝึกงานภายในเดือนนี้ด้วย ผมเลยอยากขอวอนพี่พี่ที่รู้สถานที่ที่เขารับเด็กฝึกงานเกี่ยวกับแผนกคอมช่วยบอกผมหน่อยได้ไหมครับ ว่ามีที่ไหนเขารับบ้าง ผมจะได้ลองไปถามดูว่าเต็มรึยัง
          ปล.ถ้าเป็นไปได้ขอแบบอยู่ในตัวเมืองอยุธยารถโดยสาร รถรับส่ง พวกรอบเมือง รถตู้ผ่านได้ยิ่งดี เพราะผมไม่ใช่เด็กตัวเมือง เดินทางมาเรียนค่อนข้างไกล อาศัยขึ้นรถไฟมาตลอด ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่