เปิดเตาอบแล้ว เบรคเกอร์ตัด

สวัสดีครับ ผมรบกวนสอบถาม
ผมตัดตั้งเตาอบได้สักหนึ่งเดือน ตอนติดตั้งช่างก็เปิดเทสแค่ไฟเข้าก็ดูปกติดี
วันนี้ผมลองทำขนม ปรากฎว่า พอตั้งความร้อน+ตั้งเวลาให้เครื่องทำงาน เบรกเกอร์หมายเลข 3 ตัดครับ (ปลั้กไฟ)​ หลังจากนั้นแค่ สับเบรคเกอร์ที่เตาอบ ( ช่างตัดตั้งให้เพิ่ม)​เมนเบรคเกอร์ที่ปลั๊กไฟก็ทริปเลยครับ
เป็นบ้านหลังใหม่ครับ กำลังเตรียมตัวเข้ามาอยู่
ผมแนบรูปสเปคตัว กับเบรคเกอร์ด้วยครับ สงสัยว่า ทำไมเป็นห้องครัว แต่ไฟตัดที่เบรคเกอร์ปลั๊ก มันควรจะแยกกันหรือป่าวครับ ครัวก็ปลั๊กครัวอย่างเดียว

ช่วยดูหน่อยได้ไหมครับว่าเป็นที่อะไร
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่