น้องแมวตกใจ ช่วยด้วยนะคะ(T_T)

เราพึ่งรับน้องแมวมาเลี้ยงค่ะอายุ3เดือนกว่าๆแต่พึ่งเลี้ยงเขาได้2วันแล้ววันนี้เรื่องมีอยู่ว่ามีญาติที่สนิทมากๆเขามาพักที่บ้านค่ะแล้วเขาก็เหมือนแต่งตัวในห้องเรา แล้วเหมือนน้องแมวก็มานอนเล่นกับเรานี่แหละค่ะหลับปุ๋ยเลยสักพักญาติเราเขาก็ใช้ไดร์เป่าผมอ่ะค่ะแล้วเหมือนน้องตกใจเสียงแล้วกระโดดลงจากตัวเราเลยแล้วเราก็พยายามเข้าหาน้องตอนแรกพยายามบอกไม่เป็นไรนะลูกๆแต่น้องทำท่าจะข่วนเราอ่ะค่ะแล้วน้องก็แยกตัวไปอยู่คนเดียวกลัวน้องเครียดมาก ตอนนี้จับลูบได้แล้วแต่น้องเหมือนไม่ไว้ใจเราแล้วจากตอนแรกที่คลอเคลียกับเราบ่อยมากทำไงดีคะTTใครมีประสบการณ์ช่วยเราหน่อยนะคะเสียใจมากกลัวน้องจะกลัวเรากลัวน้องจะเครียด
แสดงความคิดเห็น
Preview