เรียนดำน้ำคนเดียว พอไปทริป หาเพื่อนยากไหมคะ

กระทู้คำถาม
เคยจะเรียนกับเพื่อนค่ะ แต่พอเรียนไปแล้วเพื่อนไม่ชอบ เค้ากลัว เราเลยว่าพอดีกว่า
หลังจากนั้นหยุดไปยาว หาบัดดี้ไม่ได้อีกเลยค่ะ

พอจะมาเรียนคนเดียว ก็คิดมากอีกว่าควรหาที่เรียนแบบสอนเป็นกลุ่มไหม หรือเรียนเดี่ยวได้
อยากเรียนเดี่ยวเพราะเจอที่สอนใกล้บ้าน แต่ก็ไม่แน่ใจพอจบมาจะหาทริปไปยากไหม
ถ้าเรียนกลุ่ม กลัวตามเค้าไม่ทันอีก และถ้าไม่มีเพื่อนก็น่าจะเขิน(มั้ย)

ตอนนี้ก็ส่องทริปดำน้ำ ดูที่เรียน ละล้าละลังไม่รู้จะเลือกที่ไหนดีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview