เคยโดนฟ้อง พรบ.คอมฯ แต่อัยการยกฟ้อง ไม่ได้ขึ้นศาล แบบนี้สอบตำรวจได้ไหมครับ ?

คือผมเคยโดนฟ้องหมิ่นประมาท พรบ.คอมฯ ตอนนั้นมีเรื่องทะเลาะกันเลยโดนฟ้อง
แต่ว่าอัยการยกฟ้อง เรื่องไม่ถึงขึ้นศาลครับ เพราะสำนวนคดีไม่หนักพอ ผมยังไม่ได้ขึ้นศาล
แบบนี้เรามีประวัติเสื่อมเสียไหมครับ (เพราะยังไม่ได้ขึ้นศาล)
เป็นแค่ผู้ต้องหา ยังไม่ได้เป็นจำเลย อันนี้เครียดมากเลยครับ

ใครรู้รบกวนตอบด้วยนะครับ เครียดจัง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่