การกู้เงิน ต้องมีรายได้เท่าไหร่

สวัสดีครับ นี้เป็นกระทู้แรกของผมเลย พอดีมีข้อสงสัยเกี่ยวกับการกู้เงิน ในธนาคาร scb อยากทราบว่าการกู้เงินเนี้ยต้องมีรายได้ 15,000 บาทขึ้นไปเสมอเลยหรอครับ เพราะตัวผมนั้นมีรายได้ที่ค่อนข้างต่ำ แต่เนื่องจากมีปัญหาทางการเงิน เลยคิดจะกู้สักก้อน แต่กู้เท่าไหร่ก็ไม่ผ่านเลย แต่เพื่อนบางคนที่ทั้งว่างงาน ไม่ได้มีรายได้ประจำ ทำไมถึงกู้ผ่านหรอครับ พิจารณาจากตรงไหนหรอครับ ผมติดต่อเจ้าหน้าที่ทั้งโทรและคุยผ่านแฟนเพจ ก็ไม่ได้ให้คำตอบผมได้เลย ผมมีความรู้ทางเรื่องนี้น้อยมากครับเพราะ พึ่งทำงานได้แค่ ปีกว่าๆ และยังไม่เคยกู้เงินที่ไหน เลยไม่ค่อยเข้าใจครับ ว่าใน กรณีที่ เงินเดือนต่ำ และไม่มีสลีปเงินเดือนนี้พอจะมี วิธีกู้บ้างไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่