ช่วยด้วย! กล้องโพราลอยด์ instax mini 8 ถ่ายไม่ออกค่ะ

ตามหัวกระทู้ค่ะ

วันนี้เราหยิบมาจะถ่าย ใส่ฟิล์มม้วนใหม่เรียบร้อย กดถ่าย ไม่ออก แผ่นเปิดก็ไม่เด้งออกมา มีไฟสีแดงติดตรงรูมอง กระพริบๆ 
สักพัก ตรงโหมดแสง ไฟกระพริบไม่หยุดเลยค่ะ ลองเสิชหาข้อมูล บอกว่าต้องใช้ถ่านอัลคาไลน์ ก็ไปซื้อมาใส่... ไม่หายค่ะ เป็นเหมือนเดิม

ควรทำไงดีคะ ลองถอดถ่านออกมาเป่าๆ เช็ดๆ ไม่หายเลยค่ะ 😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่