ถามข้อสงสัยประโยคภาษาอังกฤษ ครับ

คือ ผมกำลังกรอก "Change of study location application form" ครับ เพราะผมกำลังจะเลือกเรียน Online ในไทย เพราะสถานการณ์ Covid-19 เลยกลับประเทศอังกฤษไม่ได้ครับ ซึ่งมี 1 คำถามในแบบฟอร์มถามว่า I intend to return to the UK within my current leave to remain โดยเค้ามีให้เลือก Yes หรือ No ซึ่งตอนแรกผมก็ตอบ No เพราะผมคิดว่าในช่วงที่ผม leave จาก UK คงไม่ได้กลับไปแน่นอนครับ

แต่พออ่านมาท้ายๆ ของแบบฟอร์ม ก่อนเซ็นต์ยินยอมมี 1 ประโยค เขียนว่า "I understand that if I do not intend to return to the UK within my current leave to remain the University reserves the right to withdraw sponsorship." พอผมอ่านประโยคนี้แล้ว ผมเลยสงสัยว่าที่ผมตอน No ในตอนแรกนั้น ผมควรตอบ Yes หรือไม่? มิฉะนั้นมหาวิทยาลัยจะมีสิทธิ์ withdraw วีซ่าของผมรึป่าว? หรือที่แท้จริงแล้ว ประโยคเหล่านี้เค้าต้องการสื่อสารว่าอะไร แล้วผมควรตอบว่าอะไรอะครับ

ผมรบกวนผู้รู้ หรือผู้มีประสบการณ์ ช่วยตอบหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่