สอบถามสิทธิตั๋วเครื่องบินโครงการเราเที่ยวด้วยกัน เรื่องบินก่อน-หลัง ไม่เกิน 5 วันหน่อยครับ

เงื่อนไขบอกว่า "เดินทางตามเที่ยวบินที่จอง โดยบินไปก่อน check-in ได้ไม่เกิน 5 วัน และบินกลับหลัง check-out ได้ไม่เกิน 5 วัน"

ผมสงสัยว่านับยังไงครับ ตีความอย่างเคร่งครัดตามนี้แปลว่า 5 วันพอดีก็ใช้ได้ใช่หรือเปล่าครับ

พอดีผมได้โปรดีกว่าไทยเที่ยวด้วยกัน แต่อยากจองไว้คืนหนึ่ง ไว้ช่วยลดค่าเครื่องบิน ทำแบบนี้ได้ไหมครับ
เดินทางทั้งหมด 12 วัน 11 คืน, บินไปวันที่ 1 บินกลับวันที่ 12, แล้วจองโรงแรมในโครงการคืนเดียว เช็กอินวันที่ 6 เช็กเอาต์วันที่ 7
แบบนี้จะเว้นหน้าหลังอย่างละ 5 วันพอดี แบบนี้จะทำได้ไหมครับ

วันที่:
1 (บินไป)
2
3
4
5
6 (เช็กอินโรงแรมในโครงการ)
7 (เช็กเอาต์โรงแรมในโครงการ)
8
9
10
11
12 (บินกลับ)
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ได้ค่ะ แต่เช็คนิดนึงนะ ตอนนี้สิทธิ์โรงแรมหมดแล้ว สิทธิ์ใหม่ยังไม่รู้จะมาเมื่อไหร่ ถ้าคุณไม่ได้ใช้สิทธิ์โรงแรม สิทธิ์ตั๋วเครื่องบินก็จะไม่ได้ไปด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่