+++ รบกวนสอบถามครับ รถสตาร์ทลากยาวและ ในรถมีกลิ่นน้ำมันเบนซิน +++

ก่อนหน้านี้รถมีอาการสะดุด วูบ รอบไม่นิ่ง สุดท้ายตัดปัญหา เอาไปอู่แถวบ้าน เปลี่ยนมอเตอร์ปั๊มติ๊ก หัวฉีด คอยล์ หัวเทียน

เปลี่ยนไปประมาณ1เดือนกว่าๆแล้ว ปรากฎว่าอาการดังกล่าวหายไป

แต่หลังจากนั้น รู้สึกได้กลิ่นน้ำมันเบนซินอ่อนๆในรถ ตลอดเวลา แถมเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาอยู่ดีๆรถก็สตาร์ทลากยาวอีก ปกติฉึ่งเดียวติด

และเมื่อวันเสาร์เอาเข้าศูนย์ ศูนย์ก็บอกว่า ยังหาสาเหตุที่สตาร์ทลากยาวกับเรื่องกลิ่นไม่เจอ ผมมีความจำเป็นต้องใช้รถ ก็เลยนัดเอาเข้าวันศุกร์นี้แทน

ก็เลยอยากทราบว่า ใครพอจะวิเคราะห์ได้บ้างว่า นอกจากฝาถังถังน้ำมันใต้เบาะหลัง ที่อาจปิดไม่สนิทจากการรื้อออกมาเปลี่ยนปั๊มติ๊กแล้ว

อาจมีสาเหตุอื่นที่ทำให้รถมีกลิ่นน้ำมันบ้างมั้ยครับ คือก่อนหน้านั้นไม่เคยมีกลิ่นเลย พอไปทำมาก็เริ่มได้กลิ่นอ่อนๆ

แล้วก็ที่สตาร์ทลากยาวขึ้นกว่าจะติด นอกจากตัวเรกูเลเตอร์แล้ว อาจมีสาเหตุอื่นบ้างมั้ยครับ  ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่