คือถอดเฝือกอ่อนตรงข้อมือแล้วกลับมาบ้านมันปวดอ่ะครับ

คือ ผมเกิดอุบัติเหตุรถล้มแล้ว กระดูกข้อมือร้าวแล้วหมอให้ใส่เฝือกอ่อน1อาทิตย์แล้วมาดูอาการ  1อาทิตย์ผ่านมา มาตามหมอนัดหมอถามว่าเจ็บข้อมืออยู่มั้ยผมก็ตอบว่าไม่ก็ตอนนั้นมันไม่เจ็บ จากนั้นหมอก็ถามอยากใส่เฝือกต่อมั้ยผมก็บอกไม่อยากเพราะมันทำให้ลำบากในชีวิตประจำวัน จากนั้นหมอก็ไม่ให้ใส่เพราะข้อมือน่าจะไม่เป็นไรมากบวกกับผมไม่ค่อยรู้สึกเจ็บอะไรเลยและก็ไม่อยากใส่จากตรวจเสร็จเรียบร้อยแล้ว กลับบ้านผมรู้สึกปวดข้อมือตรงกระดูกร้าวอยากถามว่ากระดูกที่ร้าวมันเป็นอะไรรึป่าวหรือควรไปบอกหมออะครับใส่เฝือกใหม่😑
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่