หูฟัง Sony WI-SP500 ปัญหา (เสียง)

กระทู้คำถาม
ก่อนอื่นเลยผมใช้มือถือรุ่น samsung a51
หลังจากใช้งานมาได้หลายเดือนอยู่ๆหูฟังก็เกิดอาการที่ผมของเรียกว่า เสียงไม่เท่ากัน [ไม่ใชเสียงหูฟังทั้งสองข้างไม่เท่ากัน] แต่เป็นตัวระดับเสียงเช่น ผมเพิ่มเสียงระดับ3แต่ดังมาก แต่เพิ่มไปที่รับดับ7 แต่เสียงเบาหรือไม่ได้ยิน เสียงระดับ1ไม่มเสียง เสียงระดับ2ดังมากๆ (ให้เข้าใจคือระดับเสียงมันมั่วไปหมด)

ต่อมาผมก็คิดว่าไม่ได้เป็นปัญหา ใช้มาเรื่อยๆ ผมยอมรับว่าไปกดมั่วๆ  ปัญหา ฌ ตอนนี้คือ ดับเสียงเบามาก และไม่สามารถเพิ่ม หรือ ลดเสียงได้อีก
คราวนี้ผมเลยแก้ปัญหาโดยใช้คำแนะนำของsony (ไปอ่านจากในเว็บ) โดยการรีเซ็ทหูฟังและผมก็ไปกดลบการเชื่อมต่อในมือถือ สรุปก็ยังเหมือนเดิมครับ

ปล.เคยมีแว้บนึงเสียงกลับมาเป็นปกติแค่แว็บเดียวจริงๆหลังจากรีเซ็ทหูฟังหลังจากนั้นก็เหมือนเดิมครับ [แว้บที่ว่าคือไม่เกิน1วินาที]
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่