นำความรู้จากที่เรียนมา ซื้อมา นำมาสอนต่อมันจะผิดไหมครับ?

เรื่องมีอยู่ว่า มันจะมีสถาบันหนึ่งเขาเปิดสอนทำแซนวิช (ขอไม่บอกชื่อสถาบันนะครับ) เขาเปิดสอนแบบเป็นกลุ่ม (สำหรับคนที่สามารถไปเรียนที่สถาบันได้) กับ ส่งเป็น mini set จะเป็นวีดีโอซีดีการสอน 1 แผ่น หนังสือวิธีทำ และ เคล็ดลับหนึ่งเล่ม กับอุปกรณ์การทำแซนวิชขั้นเบื้องต้น (สำหรับคนอยู่ไกล ไม่สะดวกเดินทางมาเรียน) ส่วนตัวผมอยู่ไกล เลยเลือกซื่อเป็นแบบ mini set มาเรียนเอง... ทีเนี๊ยะ ลูกค้าหลายคนเขาชมว่าอร่อย คนรอบข้างก็ชมว่าอร่อย อยากจะหัดทำบ้าง ถ้าเกิดว่าผมจะนำความรู้ที่เรียนและซื้อมา มาสอนต่อหารายได้เสริม จะถือว่าผิดไหมครับ เขาสามารถเอาผิดเราได้ไหม? มันจะดูน่าเกลียดไปไหมครับ? หรือเราต้องโทรสอบถามเขาก่อน? แต่จริงๆเราจะไม่เอาของเขามาสอนแบบ 100% เราจะปรับเปลี่ยนตามแบบของเราด้วย... รบกวนให้คำแนะนำด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่