กายภาพบำบัดหรือเทคนิคการแพทย์ดีคะ

สวัสดีค่ะๆเพื่อนๆพี่ๆทุกคน หนูอยู่ ม.6แล้วค่ะ อีกไม่กี่เดือนก็ต้องเริ่มยื่นสมัครเข้ามหาลัยแล้ว แต่หนูยังลังเลอยู่เลยว่าอยากเข้ากายภาพบำบัดดีหรือว่าเทคนิคการแพทย์ดี ส่วนตัวแล้วเป็นคนชอบวิชาชีวะมากค่ะ ฟิสิกส์ได้นิดหน่อย เคมีจะชอบเข้าแลปมากกว่านั่งเรียนเลคเชอร์ อยากรู้ว่าทั้งสองอย่างนี้เหมือนหรือแตกต่างกันยังไง ขอผู้ใจดีแนะนำหน่อยนะคะอมยิ้ม07
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่