Honda city 2013 ขึ้นดอยอืดมากกว่าจะขึ้นได้ ต้องเช็คไรไหมครับ

พอดีขับ city เครื่อง 1500 ขึ้นดอยอ่างขางมาครับ บรรทุก 4 คน พร้อมสัมภาระใช้เกียร์ D ขาขึ้นรถค่อยๆไต่ไปเรื่อยๆ ตามความชันแต่ไปได้ครึ่งทางมันเหมือนจะหยุดครับ ยกเท้าแล้วเหยียบซ้ำก็ไม่มีแรง ขึ้นไม่ไหว เลยเปลี่ยนไปใช้ paddle shift เกียร์ 1 เลยไปต่อได้ ไม่ทราบว่ามันมีปัญหาอะไรไหมครับ หรือผมขับไม่เป็น หรือรถผมมีปัญหาครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่