รบกวนเพื่อนๆค่ะ เรื่องการขอป้ายทะเบียนรถใหม่เอง

จากกระทู้เก่าที่เคยถามเรื่องการขอคืนเงินจอง..

ตอนนี้กำลังจะรับรถแล้ว (ศูนย์ใหม่)

ซึ่งเป็นศูนย์เชียงราย แต่จขกท.อยู่กรุงเทพ

มีปัญหาเรื่องป้ายแดงไม่พอ และอยากได้ป้ายขาวที่เป็นทะเบียนกทม.ค่ะ

ขอสอบถามดังนี้ (ไม่ได้ซื้อเงินสดนะคะ)

1.เราที่อยู่กรุงเทพยื่นขอจดเองได้ไหม  อยากได้เลขที่ถูกใจ แต่รอ0 น่าจะนาน  เพราะไม่รู้ว่าจะได้ป้ายแดงเมื่อไหร่ กลัวไม่มีป้ายสวม ไม่ได้แดงก็อยากจดป้ายขาวไปเลย

2.เซลแจ้งว่าค่าจดกรุงเทพ +3000 เลยให้จดเชียงรายไปก่อน และพอได้ป้ายแล้ว ให้ลูกค้าไปแจ้งเปลี่ยนเอง ค่าใช้จ่ายจะถูกกว่าเยอะมาก คือแบบนี้มันยุ่งยากไหมคะ อยากทราบขั้นตอนการย้ายจากเชียงราย มากรุงเทพค่ะ

2 แบบนี้ แบบไหนจะสะดวกและค่าใช้จ่ายไม่สูงมากค่ะ

รบกวนเพื่อนๆหน่อยนะคะ
เพราะไม่เคยใคร(คนรู้จัก)มีปสก.ซื้อรถข้ามจังหวัดเลยค่ะ

ขอบคุณมากๆค่า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่