สอบถามครับ adobe photoshop และ illustrator สำหรับบริษัท

สอบถามครับ adobe photoshop และ illustrator สำหรับบริษัทต้องเช่าแบบ Business อย่างเดียวหรอครับ สามารถใช้แบบ Individuals ได้ไหมครับ พอดีที่บริษัทมีทีมออกแบบแค่ 4 เครื่อง จากที่ลองคำนวณถ้าซื้อของแท้ต้องจ่ายประมาณ 10368 บาท/เดือน สำหรับแค่ 2 โปรแกรมนี้ ซึ่งเป็นตัวเลขที่มากอยู่ 

ผมอยากขอคำแนะนำครับ ว่าหลาย ๆ ท่านแก้ปัญหานี้อย่างไรครับ ตอนนี้ทางบริษัทอยากให้ทุกเครื่องใช้โปรแกรมลิขสิทธิ์ทั้งหมดครับ

ผมขอขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ใช้อะไรก็ได้ครับ ในสัญญาเขาระบุไว้อย่างนั้น

แบบ business มันจะสะดวกตรงที่ จ่ายที่เดียว ครับ  โดย account ศูนย์กลาง ะควบคุม license ในเครือ กระจายให้คนในทีมใช้งานได้ ในขณะที่แบบ individual มันจะเป็น account แยกกันหมดเลย เวลาจ่ายต้อง log in เข้าไปทีละ account คุมยากกว่าเยอะถ้าทีมใหญ่
แสดงความคิดเห็น
Preview