อยากเข้ามช.ต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ?

สวัสดีค่ะพี่ๆเพื่อนๆทุกคนตอนนี้อยู่ม.5ค่ะ
(Dek65) หนูอยากเข้าศึกษาต่อ มช.มากเลยค่ะ เป็นคนเชียงใหม่ด้วยแหละค่ะ การเรียนก็อยู่ระดับกลางๆแต่หนูเองกังวลว่าจะไม่ติด มช. ค่ะ เพราะความสามารถก็ไม่ค่อยมี ผลงานเด่นๆก็ไม่มี ตอนนี้คิดหนักมากเลยค่ะ อยากถามพี่ๆทุกคนที่กำลังเรียนหรือว่าจบจากมช.อะค่ะว่าต้องเตรียมตัวยังไง แบ่งเวลาอ่านหนังสือยังไง
ปล.หนูสนใจเรียนคณะคณะสังคมศาสตร์กับคณะมนุษยศาสตร์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่