จบ ม.1เทียบวุฒิ ม.3ได้ไหมคะ

คือเรากำลังจะจบม.1แล้วเรามีปัญหากับเพื่อนที่ รร.เลยทำให้เราไม่อยากไป รร.ค่ะแม่เราเลยแนะนำให้เรียน กศน. แต่ก็ไม่ได้รู้ว่าต้องทำอะไรบ้างเราเลยอยากสอบถามว่าเราสามารถเทียบวุฒิ กศน.ได้ไหมคะ แล้วเราต้องใช้เวลาเรียนประมาณกี่ปีคะ แล้วสามารถสมัครหรือสอบได้ที่ไหนบ้างคะ รับเมื่อไหร่ ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้าง ต้องเสียค่าใช้จ่ายไหม

ช่วยตอบด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview