อยากสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับการสอบเข้าเรียนต่อผู้ช่วยพยาบาลค่ะ

สวัสดีค่ะ ขอเข้าเรื่องเลยแล้วกันนะคะ พอดีว่าหนูไม่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องการเรียนต่อเลยค่ะ เลยอยากสอบถามผู้รู้ช่วยชี้แนะแนวทางการเรียนต่อให้หนูหน่อยค่ะ หนูจบกศน.ม.ปลายมาค่ะ จบมาได้เกือบๆ 2 ปีแล้วค่ะ หนูมีความฝันว่าอยากเป็นทหารแต่อีกใจนึงก็อยากเรียนผู้ช่วยพยาบาลค่ะ แต่ไม่รู้ข้อมูลเลย ว่าจบม.6 กศน.มา สามารถเข้าสมัครสอบเป็นอะไรได้บ้าง ช่วยแนะนำแนวทางให้หนูหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่