เคยจองที่พักกับ Agoda และจอใบเสร็จได้ แต่พอมาตอนนี้ติดต่อไม่ได้เลยโทรไปคือไม่รับควรทำอย่างไรได้บ้างคะ

กระทู้คำถาม
คือก่อนหน้านี้ประมาณ 5 เดือนก็เคยจองที่พักกับ Agoda และขอใบเสร็จเพราะต้องนำไปขอเบิกค่าที่พักระหว่างทำงาน แต่รอบนี้พยายามโทรไปเบอร์เดิมค่ะโทรไปไม่มีพนักงานรับติดต่อไม่ได้เลยพอกดขอตามขั้นตอนอัตโนมัติระบบตอบรับว่าจะจัดส่งภายใน 30 นาที รอสามวันละเช็คอีเมลไม่มีเมลตอบกลับมาเลยค่ะ เลยลองกดติดต่อภาษาอังกฤษ เพราะบอกหากต้องการติดต่อที่รวดเร็วขึ้นกดติดต่อเลือกภาษาอังกฤษ พอกดไม่ถึง5 นาทีด้วยซ้ำค่ะ มีพนักงานรับสายเลย แต่ก็นั่นแหละเราสื่อสารเป็นเรื่องเป็นราวโดยใช้ภาษาอังกฤษไม่ได้ค่ะ(อันนี้พอจะทราบว่าความผิดตัวเองที่การสื่อสารอ่อนด้อย555) คนที่รับเขาก็ถามว่าต้องการติดต่อเรื่องอะไร ขอทราบหมายเลขการจอง เลยจะขอคำแนะนำหน่อยค่ะ สำหรับคนอ่อนภาษาต้องทำยังไงจะได้ติดต่อ หรือรับใบเสร็จได้เพราจำเป็นต้องใช้จริงๆ เพราะพักหลายวันค่าใช้จ่ายหลายบาท  จองหลายครั้งแล้วแต่พอดีไม่ทราบมาก่อนค่ะว่า คอลเซ็นเตอร์ของ Agoda เลิกบริการคนไทยแล้ว หรืออย่างไรเพราะเบอร์ที่โทรก็เบอร์ใสประเทศ 02-0164106 สำหรับท่านใดมีคำแนะนำรบกวนแนะนำหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview