อยากทราบวิธีเอารูปออกจากกล้องที่มี sd card

คือพึ่งเล่นกล้องครั้งแรก อยากทราบว่ากล้องที่มี sd card ต้องเอารูปออกยังไงครับ เป็นกล้อง canon sx1 ls ครับ เคยลองเอา sd เสียบเข้ากับคอมก็ทำไม่เป็น มีสาย usb มาก็ทำไม่เป็นครับ555 รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ

ปล.card ที่เชื่อม Wifi ได้ ราคากี่บาทครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview