มีใครเคยได้งานในบริษัทที่กำหนดคะแนน TOEIC แต่ไม่มีคะแนน TOEIC ไหมคะ?

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ
คือเราลองยื่น resume ไปสมัครงานบริษัทค่อนข้างใหญ่และมีชื่อบริษัทนึง ซึ่งใน JD กำหนดว่าต้องมีคะแนน Toeic ด้วย
แต่เราไม่มี เราก็ลองยื่นไปวัดดวงดู ปรากฎว่าเขาเรียกเราสัมภาษณ์ค่ะ (ตำแหน่งบัญชีค่ะ)
แต่เอกสารในวันที่นัดไปสอบข้อเขียนและสอบสัมภาษณ์ ทางนั้นเขาขอผลคะแนนด้วย

และวันอังคารที่จะถึงนี้เราต้องไปสอบข้อเขียนและสอบสัมภาษณ์แล้ว
ต่อให้สมัครสอบตอนนี้ ผลคะแนนก็ออกมาไม่ทันอยู่ดี😭

เราเลยอยากสอบถามว่ามีชาวพันทิปคนไหนบ้างไหมคะ ที่ได้งาน ทั้งๆที่คู่แข่งมีคะแนน Toeic หรือคุณสมบัติเหนือกว่า

เราเครียดและกดดัน ท้อแท้มาก รู้สึกแพ้ตั้งแต่ยังไม่เริ่มเลย ผิดหวังกับตัวเองมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่