[CR] พี่กาแฟ & น้องน้ำตาล พาเที่ยว "เกาะมันนอก" รีสอร์ทต้อนร้บน้องหมา

สวัสดี เพื่อน ๆ ชาว Pantip ทุกท่านนะครับ.. 
สำหรับการรีวิว เกาะมันนอกนั้น ผมได้เคยเขียนไว้แล้ว  แต่ครั้งนี้พิเศษตรงเจ้ากาแฟ มีน้องสาวเจ้าน้ำตาลไปเที่ยวด้วยครับ
ผมไปเกาะมันนอก เฉลี่ยปีละครั้งได้ ไปครั้งแรกประมาณตอนปี 2010
และก็บอกกับตัวเองไว้ทุกครั้ง ว่าจะกลับมาที่นี่อีกในทุก ๆ ปี 
ผมหลงรัก รีสอร์ทแห่งนี้มาก ทั้งสถานที่ บรรยากาศ และความเป็นกันเองของทุกคนบนเกาะครับ

รีวิวนี้ ก็จะเน้นการเก็บภาพบรรยากาศรอบ ๆ กับเจ้ากาแฟ และเจ้าน้ำตาลนะครับ
แต่ช่วงท้าย เดี๋ยวผมจะพาเพื่อน ๆ ไปเจาะบรรยากาศ ของห้องวิลล่า แต่ละประเภทบนเกาะกันด้วยครับ
เผื่อเป็นตัวช่วย สำหรับเพื่อน ๆ ที่ยังไม่เคยมา และจะตัดสินใจว่าจะพักห้อง Type ไหนดีนะครับ
ตามผม กับเจ้าสองสาวไปดูกันเลยดีกว่าครับ ^^
ชื่อสินค้า:   เกาะมันนอก Koh Munnork private island
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่