ให้กระต่ายกินหญ้าแล้วอึเยอะทำยังไงดีคะ

คือน้องกระต่ายตัวนี้อายุประมาณ 4 เดือนค่ะ เป็นกระต่ายพันธุ์แคระ คือคนขายเขาบอกว่าเขาให้กินแต่อาหารเม็ดหญ้าก็ให้กินบ้างแต่เป็นหญ้าปกติทั่วไปเลยอ่ะค่ะ เราก็อ่านรีวิวมาว่าแบบให้น้องกระต่ายกินหญ้าดีกว่ากินอาหารเม็ด นี่ก็กินมาได้ประมาณ 2-3 วันแล้วค่ะ เป็นหญ้า ออชาร์คกับธิโมธี ค่ะแต่ก็ยังมีอาหารเม็ดติดกรงไว้ให้น้องเสมอนะคะ หลังจากการสังเกตมาก็คือหลังจากน้องกินหญ้าน้องจะอึเยอะมากๆเลยค่ะแต่เป็นอึกลมๆก้อนเท่าๆกันค่ะแต่ว่าแบบเต็มถาดเลยแล้วก็ฉี่เยอะด้วยค่ะ แล้วน้องก็กินน้ำเยอะมากๆ อยากรู้ว่าต้องทำยังไงคะ แล้วคือน้องปกติดีไหมคะ😅
แสดงความคิดเห็น
Preview