ขอคำแนะนำจักรยาน fixed gear / single speed หน่อยค่ะ

อยากได้จักรยานไว้ปั่นรอบๆหมู่บ้าน กับยกข้ามสะพานลอยไปปั่นในสวนสาธารณะฝั่งตรงข้าม ระทะทางสั้นๆ อยากได้ single speed ทรง fixie ชอบความแฟชั่น+รูปทรงของฟิกซ์ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

1) สูง 157 ใช้จักรยานไซส์ไหนคะ?

2) เฟรม/ล้อคาร์บอนจำเป็นมั้ย หรือแค่เฟรม/ล้ออลูก็พอ ติดตรงอยากยกข้ามสะพานลอยไปปั่นในสวนสาธารณะฝั่งตรงข้าม ไม่ทราบว่าชิ้นส่วนคาร์บอนกับอลูน้ำหนักต่างกันมากแค่ไหน คุ้มค่ากับน้ำหนักที่เบากว่า/เงินที่จ่ายแพงกว่ามั้ยถ้าใช้ปั่นแค่ใกล้ๆบ้าน

3) แนะนำร้านขาย/ประกอบในกทม.หรือปริมณฑลให้หน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
Preview