อยากเรียนวิศวะปิโตรเลี่ยมค่ะ แต่เรียนไม่เก่ง ควรทำไงดีคะ

ตามในหัวข้อเลยค่ะ ตอนนี้หนูอยู่ม.5 เกรดเทอมล่าสุดคือ 3.00 หนูไม่ค่อยเก่งคณิตเลย รู้มาว่าถ้าอยากเรียนวิศวะปิโตรเลี่ยมโดยตรงควรเลือกเรียนจุฬา แต่การจะสอบเข้าจุฬาใช้เกรดที่สูงมาก หนูควรทำยังไงดีคะ หนูเครียดมาก เพราะแม่ก็อยากให้หนูเรียนเหมือนกัน แล้วหนูก็ไม่มั่นใจว่าตัวเองจะสอบเข้าได้มั้ยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่