แฟนเก่ามาขอเจอ ทำยังไงดีครับ

คือผมคบกับแฟนคนนี้มาราว ๆ 1 ปี ตลอด 1 ปีแฟนเก่าเขาทักมาหาหลายรอบ หลายคนแต่ก็เคลียร์กันไปหมดทุกคน ทะเลาะกันว่าทำไมถึงปล่อยให้แฟนเก่าทักมาคุยได้จนล่าสุดทะเลาะกันจนคิดว่าเราตัดใจเลิกกับเขาได้ แต่สุดท้ายเราขาดเขาไม่ได้จนพยายามหาเหตุผลกลับมาคืนดีกันจนได้

พอไม่นานแฟนเก่าเขาอีกคนก็ทักมาขอเจออยากพาไปกินข้าว ที่รู้เพราะผมก็บันทึกรหัสผ่านไว้คอยมองตอนเขากดรหัสผ่านจำที่ละตัวจนรู้รหัสผ่าน เข้าไปส่องแชทเขาอยู่บ่อยๆ

จนผมเห็นแชทแฟนเก่าที่พึงทักมาเขาคุยกันว่า ยังทำงานที่เดิมมั้ย, อยากเจอ, อยากพาไปกินข้าว

แฟนเราก็ดันตอบว่า ทำงานที่เดิม, ถ้ามาตรงเวลาพักก็เจอถ้ามาไม่ตรงก็ไม่ได้เจอ

ผมจึงสรุปได้ว่าเขาคงอยากเจอไม่งันทำไมถึงไม่บอกปัดไป

แล้วแฟนเก่าเขาก็รู้ว่ามีแฟนแล้วแต่มานัดแฟนผมกินข้าวโดยที่ผมไม่รู้

ผมเป็นงงมาก ผมคิดมากไปหรือเปล่า พอถามเขาไปตรงๆว่าจะไปเจอแฟนเก่าหรอ เขาตอบผมมาว่า เป็นเพื่อนกัน ไม่มีอะไรแล้ว ไม่ได้เจอกันนาน

ผมควรจะทำยังไงดีครับ ในใจอยากถอยแต่ก็ไม่อยากหาแฟนใหม่แล้วอายุเยอะแล้วอยากปรับความเข้าใจกันให้ดีขึ้นผมดูงี่เง่าหรือเปล่า ที่ทะเลาะกันเรื่องนี้ถ้าเลิกกัน ด้วยเรื่องแฟนเก่าเขาทักมาขอเจอมันจะไร้เหตุผลไปมั้ย จริงๆ ผมอยากรอดูว่าเขาจะเจอกันจริงมั้ย ถ้าเจอกันจริงก็ค่อยถามแต่ใจมันกระวนกระวายจนต้องถามเขาก่อนจะเกิดเรื่องที่เขาจะไปเจอกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่