ไม่เคยสอบ HSK สามารถสอบระดับ2-3ได้เลยมั้ยคะ

ตอนนี้อยู่ม.4 ศิลป์จีนค่ะ อยากลองสอบHSKค่ะ
มีความคิดไว้ว่าอยากจะสอบทุนไปเรียนต่อจีน 1 ปีค่ะ
ซึ่งไปหาข้อมูลมาว่า ถ้าสอบระดับ4ได้จะมีโอกาสได้สูง เลยอยากสอบค่ะ แต่ยังไม่เคยสอบเลย สามารถสอบข้ามระดับได้มั้ยคะ วันนี้ลองทำข้อสอบจำลองระดับ1
ได้120คะแนน เต็ม150คะแนนค่ะ
1.สอบข้ามระดับได้ไหมคะ
2.ไม่เคยสอบ มีความรู้เรื่องคำศัพท์อยู่บ้างสอบระดับ         2ดีไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่