[CR] ไร่น้องนุ่น ภูทับเบิก จ.เพชรบูรณ์

สวัสดีครับ ผมจะพามาดูบรรยากาศ ภูทับเบิก จ.เพชรบูรณ์ เดินทางจาก กทม. วันที่ 4 ธันวาคม 2563 เวลา.22.30 ถึง ภูทับเบิกเวลา 05.30
นับว่าใช้เวลาพอสมควรในการเดินทางแต่ก็คุ้มค่ากัลบรรยากาศอันแสนหนาวเย็นสมคำไร่น้องนุ่น ช่วงเช้าหมอกลงหนาตา ผมได้จองจุดกางเต้น ณ.ไร่น้องนุ่น  ภูทับเบิก หากท่านไดสนใจ สอบถามได้ที่ Facebook Page : ไร่น้องนุ่น ภูทับเบิก inbox หรือโทร : 064-1689334

บรรยากาศบนภูทับเบิก ณ.จุดพักรถ  เวลา 07.20 หมอกยังลงหนา

ผู้ดูแล จุดกางเต้น ณ.ไร่น้องนุ่น ใจดีมาก

ด้านบนมีสวนพักกะหล่ำปีให้ถ่ายสวยๆ 

ในไร่น้องนุ่นยังมีสวนดอกไม้ ชิงช้าให้นั่งถ่ายรูปอีกด้วย

ด้านบนจุดกางเต้น ไร่น้องนุ่น ก็ยังมีที่ถ่ายรูปสวยในกระท่อม 

มาชมบรรยากาศ ช่วงค่ำคืนวันที่ 5 ธันวาคม 2563 อากาศหนาวเย็น 

ตัดภาพตอนเช้าวันที่ 6 ธันวาคม 63 อากาศอุ่นขึ้นหมอกมีนิดหน่อยบางจุดไม่มีเลย แต่บรรยากาศก็ยังดูสวยงามอยู่ดี

ไปต่อที่เขาค้อกัน ห่างกันประมาณ 30 กิโลเมตร

ขณะเดินทางไปทุ่งกังหันลม เขาค้อ ทุ่งกังหันลม เขาค้อ ก็มีสวนดอกไม้ให้ถ่ายรูปกันอีก

ทุ่งกังหันลม เขาค้อ

สิ้นสุดทริปนี้ครับ ขอบคุณครับ
ชื่อสินค้า:   ไร่น้องนุ่น ภูทับเบิก
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่