ไลฟ์เฟซบุ๊คด้วยแมคบุ๊คแอร์ผ่านOBS พอจบไลฟ์ ภาพไม่ชัดครับ แก้ไขอย่างไรครับ

ใช้ MacbookAir ทำFacebook live ผ่านโปรแกรม OBS ตอนไลฟ์ดูจอ ภาพก็ชัดดีครับ แต่พอจบไลฟ์ อัพโหลด มาเปิดดูในเฟส ภาพวิดิโอไม่ชัดแบบHD เลยครับ.   เคยทำไลฟ์ผ่านมือถือไอโฟน พอจบไลฟ์จะมีให้เลือกว่าคุณต้องการอัพโหลด HDไหม. แต่พอมาใช้ MacbookAir ไม่เห็นมีถามเลยครับ. และได้ตั้งค่าในเฟซบุ๊คให้แสดงผลวิดิโอเป็น HD แล้วครับ. แต่ภาพออกมาคุณภาพต่ำกว่ามาก. เคยมีคนบอกว่าจะได้ภาพHD ต้องทำผ่านมือถือเท่านั้น จริงไหมครับ? มีวิธีแก้ไขอย่างไรให้ไฟล์ผ่านMacbookAir แล้วได้ภาพอัพโหลดในFacebook ปรากฎเป็นHDครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview