ไม่เก่งภาษาอังกฤษเท่าไหร่แต่อยากเรียนเอแบคจะรอดมั้ยคะ?

ตามหัวข้อเลยค่ะ พอดีเราไม่ได้เก่งภาษาอังกฤษมากขนาดนั้น พูดประโยคทั่วไปได้ อ่านออกแปลออก แต่ปัญหามันคืออยู่ที่การฟังกับการเขียนนี่แหละค่ะ เราเรียนอยู่ที่สาธิตสายวิทย์-คณิต เพราะตอนแรกกะไว้ว่าจะเข้าแพทย์ก็เลยเรียนวิทย์ไปเยอะจนลืมอังกฤษไปเลยค่ะ;-; พึ่งมารู้ทีหลังว่าอยากเข้านิติอินเตอร์ เราจะพอเรียนไหวมั้ยคะ เราไม่ค่อยได้สนทนากับชาวต่างชาติเลย แต่ชอบดูหนังดูซีรี่ย์ก็เลยพอฟังออกบางคำ
 ปัญหาอีกอย่างเลยคือเราเป็นคนเข้าสังคมไม่ได้เก่งมาก อยากมีเพื่อนเยอะๆนะคะแต่ทักไม่เป็น(?) อยากมีเพื่อนชาวต่างชาติเยอะๆเพื่อฝึกฝนตัวเองด้วยแต่ไม่รู้จะทำยังดี ฐานะบ้านเราก็กลางๆไม่ได้รวยไม่ได้จน มีเงินใช้จ่ายปกติแต่ไม่ได้มีเงินซื้อของแพงๆค่ะ จะถูกแบ่งแยกมั้ย ใครรู้ช่วยทีนะคะ เราไม่ค่อยรู้เรื่องในรั้วมหาลัยเลย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ💖✨

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่