ทำไมสงครามยุคจิ๋นซี ฮ่องเต้ รวมจีน ถึงไม่ดังเหมือน3ก๊กครับ

กระทู้สนทนา
ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า ทำไม 3ก๊กมีคนพูดถึงเยอะกว่า  ถูกสร้างเป็นหนัง การ์ตูนมากมาย
โดยเฉพาะเกมสงคราม  ก็ออกมาเยอะ แม่ทัพจากยุค3ก๊ก ก็มาเป็นตัวละครในเกมมากมาย

ทำของยุคของ จิ๋นซี ถึงแทบไม่มีเลยครับ ยุคนั้น เขารบกันไม่มัน หรือ แม่ทัพเก่งๆมีน้อยหรือยังไงครับ

ปล.ผมไม่ได้อ่านประวัติศาสตรืจีนหรืออะไรนะครับ  แต่อ่านการ์ตูนอิงประวัติศาสตร์นิดหน่อย เป็นช่วงของจิ๋นซีฮ่องเต้ เรื่อง Kingdom อะครับเลยสงสัย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่