การจดทะเบียนรถมอเตอร์ไซค์ที่ขาดเกิน3ปี ต้องทำยังไงครับ?

การจดทะเบียนรถมอเตอร์ไซค์ที่ขาดเกิน3ปี ต้องทำยังไงครับ?
คือว่า รถเป็นของพ่อ ผ่อนหมดไปแล้ว แต่ไม่ได้ไปโอนเล่มเขียว เพราะพ่อเสียไปก่อน
แล้วพอผมจะไปโอน ไฟแนนบอกต้องใช้เงินประมาณ 10000 ผมก้เลยไม่โอน
แล้วรถไม่ได้ต่อภาษีตั้งแต่ 2557 เพราะตอนนั้นผมยังเรียนอยู่ ยังหาเงินเองไม่ได้
ตอนนี้หาเงินเองได้แล้ว เลยจะไปโอนเล่มเขียว คราวนี้ไฟแนนบอกใช้เงิน 23500 ผมก้เลยไม่โอนอีก เพราะมันแพงไป ซื้อรถใหม่ได้เลย ก้เลยจะแค่จดทะเบียนใหม่ มีแค่สำเนารถ พอจะทำได้ไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview