สอบถามค่ะ เริ่มขายของบน Amazon ตอน Add product เป็นของที่สั่งทำ Handmade เอง (สินค้าพื้นบ้านไทย) ตรง Brand ใส่ยังไงคะ

สวัสดีค่ะ ขออนุญาตสอบถามผู้รู้ พอดีเพิ่งหาช่องทางในการขายของบน Amazon (ปกติขายออนไลน์ผ่าน Lazada Shopee)
แล้วตอนนี้ register บัญชีผู้ขาย และ Hyperwallet ผ่านหมดแล้ว มี UPC แล้ว อยากสอบถามว่า ตอนที่ ADD PRODUCT ตรงช่อง Brand ใส่อะไรหรอคะ เพราะใส่ Brand ตัวเอง แล้วขึ้น error ค่ะ (เป็นสินค้า Handmade ตั้งชื่อเอง มี logo แปะที่ตัวสินค้า)  
พอลองไป Enroll brand แล้วไม่มีประเทศไทยให้เลือกค่ะ (แต่สินค้าเราไม่ได้จดลิขสิทธินะคะ เป็นร้านเล็กๆทำขายเป็นงานอดิเรกค่ะ)
มีใครมีประสบการณ์แบบเดียวกันบ้างมั้ยคะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview