Olympus E-M10 Mark 3 ยังมีปัญหาเดิมๆอยู่หรือไม่ครับ

กระทู้คำถาม
Olympus E-M10 Mark 3  ยังมีปัญหาเดิมๆอยู่หรือไม่ครับ   เพราะตอนนี้ก็ออกมานานพอสมควรแล้ว ปัญหาน่าจะนิ่งแล้ว  รุ่น 4 ก็ออกมาแล้ว  Mark 3 เลยน่าเล่นเพราะราคาตกเยอ่ะแล้ว  อีกอย่างผมสนใจเพราะรูปทรงมันรุ่นนี้ผมว่าโอเคมากแล้ว  รุ่น 4 ผมเฉยๆ    วิดีโอ 4k ก็ไม่ได้ใช้งานอะไรไม่ซีเรียสเลย  อีกอย่างไฟล์ภาพ  16 MP  สำหรับผมเหลือๆแล้ว  ประหยัดทั้งเมมโมรี่และพื้นที่ HDD  เพราะอัพลงโซเชี่ยล ก็โดนบังคับย่อไฟล์เหลือไม่ถึง 50% อยู่ดี  อีกอย่างผมถ่ายรูปบ่อยมาก  ไฟล์ 24MP  เปลืองพื้นที่เอาเรื่อง  แถมไม่ได้ใช้อัดรูปเลย  เก็บแต่ HDD กับอัพรูปลง Facebook   ตอนนี้จะขาย DSLR  ทิ้งหมดแล้ว    ช่วงนี้ผมเลยใช้แต่ Panasonic GX7  + M.Zuiko 14-150 ED ii  กับ  Pana 12-32  ชีวิตมีความสุขขึ้นมากเบาสบาย ถ่ายได้หลายโอกาส พกใส่กระเป๋าคาดอกยังได้เลย  เลยมองๆ  Olympus E-M10 Mark 3  ไว้ เพราะชอบรูปทรงมากครับ แต่รุ่นเดิมๆ ปัญหาผ่านมาถึง Mark 2 ก็ยังเหมือนเดิม  เลยยังกลัวๆ เพราะค่าซ่อมม่านค้างทีนึงก็เหงือกแห้งเลยทีเดียว  ส่วนปัญหาเลนส์ Kit  ผมคงไม่ได้ใช้ เลยไม่กลัว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่