ขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยนะคะ (ขายของออนไลน์)

พอดีแม่อยู่บ้านว่างๆอะค่ะ แล้วแม่สนใจอยากทำไตปลาแห้ง น้ำพริกขาย(แม่ทำอร่อยมาก ญาติๆจะชอบให้แม่ทำส่งให้ทานบ่อยๆค่ะ แหะๆ ) ยังไม่เคยขายของออนไลน์เลยค่ะ อยากลองทดลองดู อยากสอบถามพี่ๆว่า 
1. มีภาชนะไหนที่สามารถเก็บน้ำพริกได้นานไหมคะ
2. มีวิธีเก็บน้ำพริกไว้ให้ได้นานๆไหมคะ พอวิธีหน่อยนะคะ
3. ถ้าเราส่งกับเคอรี่หรืออื่นๆ ในระยะเวลาการส่ง และอุณหภูมิจะทำให้น้ำพริกบูดเร็วไหมคะ
หรือพี่ๆมีคำแนะนำอะไรเพิ่มเติม สามารถเพิ่มเติมได้นะคะ อย่างเช่นทำยังไงให้มีคนมาสนใจสินค้าเยอะๆ อะไรทำนองนี้อะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview