กรองเลสไม่เปลือยไส้กรอง

สวัสดีครับพอดีผมสงสัยเลยอยากถามว่าถ้าเราเปลี่ยนกรองแสตนเลสแต่เราไม่เอาไส้กรองออกมันจะยังปกป้องไม่ให้ฝุ่นเข้าเครื่องยนต์เราอยู่ไหมครับ
พอดีได้กรองเลสมาแต่ยังไม่กล้าใส่มีคนแนะนำบอกให้เปลือยกรองไปเลยจะได้แรงๆ แต่ใจผมอยากใส่กรองเลสแต่ไม่เปลือยไส้กรองยังคงใส่ไส้กรองไว้ผมจึงสงสัยว่าถ้าไม่เปลือยจะยังกันฝุ่นเหมือนกรองเดิมอยู่ไหม
พิมพ์อะไรผิดขออภัยด้วยนะครับผมอยากหาความรู้เพิ่มจะได้ไม่โดนคนที่เก่งกว่าเราหลอกให้รถเราพังได้ครับ ปล.มอเตอร์ไซนะครับ จำพวก Wave 125 i Led 2020 แท็กผิดขออภัยมาณที่นี้ด้วยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่