เมนคนเดียวกับเพื่อน แต่เพื่อนไม่ให้ซื้อกู้ด

ตามหัวกระทู้เลยค่ะ เป็นเกี่ยวกับด้อมอนิเมะค่ะ

จริงๆก็ไม่เรียกเมนหรอกแต่ค่อนข้างชอบอยากสะสมให้ครบทุกตัวละคร เออนี่ก็เงินเราจะซื้ออะไรก็ได้ไง 

แต่นางพูดขึ้นมาว่าไม่ให้ซื้อนะ นี่ก็โอเคไม่เป็นไรไม่ซื้อก็ได้ จนนางบอกจะซื้อเมนเรา เราแบบ เอ๊ะ ยังไงแน่

คือทางนี้ตัดสินใจจะซื้อเมนนางค่ะ เพราะ คิดว่าเราไม่ได้อยู่กับเขาตลอดไปและมันก็เป็นสิทธิของเรา

แต่ที่เราสงสัยคือที่เขาไม่ให้ซื้อนี่เขาพูดเล่นไหมคะ แบบ เราไม่เข้าใจที่เขาจะสื่อ เขาไม่ต้องการให้เราซื้อหรือพูดเล่นๆ

ถ้าเขาไม่ให้เราซื้อจริงๆทำไมเขาถึงไม่ให้เราซื้อใครเคยเป็นคนไม่ให้เพื่อนซื้อบ้างหรือโดนเพื่อนไม่ให้ซื้อ อยากรู้ว่ามันคือตรรกะอะไรหรอคะ😂😂

ขอแท็กด้อมวงเกาหลีด้วยนะคะ คิดว่าน่าจะมีเหตุการณ์แบบนี้เยอะ

แสดงความคิดเห็น
Preview